ఆంధ్రప్రదేశ్ నుండి ఎన్నికైన 13వ లోక్సభ సభ్యుల జాబితా
From Wikipedia, the free encyclopedia
ఆంధ్రప్రదేశ్ నుండి 13వ లోక్సభకు ఎన్నికైన సభ్యులు.
ఈ వ్యాసాన్ని ఏ మూలాల నుండి సేకరించిన సమాచారాన్ని ఆధారంగా చేసుకొని వ్రాసారో తెలపలేదు. సరయిన మూలాలను చేర్చి వ్యాసాన్ని మెరుగు పరచండి. ఈ విషయమై చర్చించేందుకు చర్చా పేజీని చూడండి. |
మరింత సమాచారం సంఖ్య, నియోజకవర్గం ...
సంఖ్య | నియోజకవర్గం | లోక్సభ సభ్యుడు | పార్టీ |
---|---|---|---|
1 | Adilabad | సముద్రాల వేణుగోపాలాచారి | తె.దే.పా |
2 | Amalapuram -SC | గంటి మోహనచంద్ర బాలయోగి | తె.దే.పా |
3 | Amalapuram -SC | గంటి విజయ కుమారి | తె.దే.పా |
4 | Anakapalli | గంటా శ్రీనివాసరావు | తె.దే.పా |
5 | Anantapur | కలవ శ్రీనివాసులు | తె.దే.పా |
6 | Bapatla | దగ్గుబాటి రామానాయుడు | తె.దే.పా |
7 | Bhadrachalam -ST | దుంప మేరీ విజయకుమారి | తె.దే.పా |
8 | Bobbili | బొత్స సత్యనారాయణ | భారత జాతీయ కాంగ్రెస్ |
9 | Chittoor | నూతనకాల్వ రామకృష్ణారెడ్డి | తె.దే.పా |
10 | Cuddapah | వై.ఎస్.వివేకానంద రెడ్డి | భారత జాతీయ కాంగ్రెస్ |
11 | Eluru | బోళ్ల బుల్లి రామయ్య | తె.దే.పా |
12 | Guntur | యెంపరాల వెంకటేశ్వరరావు | తె.దే.పా |
13 | Hanamkonda | చాదా సురేష్ రెడ్డి | తె.దే.పా |
14 | Hindupur | బి.కె. పార్థసారథి | తె.దే.పా |
15 | Hyderabad | సుల్తాన్ సలాహుద్దీన్ ఒవైసీ | AIMIM |
16 | కాకినాడ | ముద్రగడ పద్మనాభం | తె.దే.పా |
17 | Karimnagar | చెన్నమనేని విద్యాసాగర్ రావు | BJP |
18 | Khammam | రేణుకా చౌదరి | భారత జాతీయ కాంగ్రెస్ |
19 | Kurnool | కంబాలపాడు కృష్ణమూర్తి | తె.దే.పా |
20 | Machilipatnam | అంబటి బ్రాహ్మణయ్య | తె.దే.పా |
21 | Mahabubnagar | ఎ. పి. జితేందర్ రెడ్డి | BJP |
22 | Medak | ఆలె నరేంద్ర | BJP |
23 | Miryalguda | సూదిని జైపాల్ రెడ్డి | భారత జాతీయ కాంగ్రెస్ |
24 | Nagarkurnool -SC | ఎం. జగన్నాథ్ | తె.దే.పా |
25 | Nalgonda | గుత్తా సుఖేందర్ రెడ్డి | తె.దే.పా |
26 | Nandyal | భూమా నాగిరెడ్డి | తె.దే.పా |
27 | Narasapur | ఉప్పలపాటి వెంకట కృష్ణంరాజు | BJP |
28 | Narasaraopet | నేదురుమల్లి జనార్ధన రెడ్డి | భారత జాతీయ కాంగ్రెస్ |
29 | Nellore -SC | వుక్కల రాజేశ్వరమ్మ | తె.దే.పా |
30 | Nizamabad | గడ్డం గంగారెడ్డి | తె.దే.పా |
31 | Nominated Anglo-Indian | డెంజిల్ బి. అట్కిన్సన్ | BJP |
32 | Ongole | కరణం బలరామ కృష్ణమూర్తి | తె.దే.పా |
33 | Parvathipuram -ST | దాడిచిలుక వీర గౌరీశంకరరావు | తె.దే.పా |
34 | Peddapalle -SC | చెల్లమెల్ల సుగుణకుమారి | తె.దే.పా |
35 | Rajahmundry | ఎస్.బి.పి.బి.కె. సత్యనారాయణ రావు | BJP |
36 | Rajampet | గుణిపాటి రామయ్య | తె.దే.పా |
37 | సికింద్రాబాద్ | బండారు దత్తాత్రేయ | BJP |
38 | Siddipet -SC | మల్యాల రాజయ్య | తె.దే.పా |
39 | Srikakulam | కింజరాపు యర్రంనాయిడు | తె.దే.పా |
40 | Tenali | ఉమ్మారెడ్డి వెంకటేశ్వర్లు | తె.దే.పా |
41 | Tirupati -SC | నందిపాకు వెంకటస్వామి | BJP |
42 | Vijayawada | గద్దె రామమోహన్ | తె.దే.పా |
43 | Visakhapatnam | ఎం.వి.వి.ఎస్. మూర్తి | తె.దే.పా |
44 | Warangal | బొడకుంటి వెంకటేశ్వర్లు | తె.దే.పా |
మూసివేయి