Kap Weert

From Wikipedia, the free encyclopedia

Kap Weert
Remove ads

Kap Weer (Gàwu Kap Weer) : réewum Afrig mooy réew bu nekk ci digg-gànnaaru Atlaantik, te am fukki dun yuy tàkk, digg-gànnaaru réew mi am na lu tollu ci 4,033 km2. [ 9] Wàll yii nekk na ci diggante 600 ak 850 kilomet (320 ak 460 milya) ci penku Kap Weer, di penku bu gën a penku ci Afrig. Wàll wi nekk ci Kap Weer, bokk na ci wàll wi nekk ci Macaronees, boole kook Azores, Wàll yi nekk ci Kanari, Madeira ak Wàll yi nekk ci Sawaaje.

Gàwu Kap Weert
Thumb Thumb
Thumb
Barabu Kap Weert ci Rooj
Dayo 4 033 km2
Gox Afrig
Way-dëkk 539 560 (2016) nit
Fattaay 133.8 nit/km2
Xeetu nguur
- Njiitu Réew
- Njiitu Jëwriñ
Republik
Carlos Veiga
-
Tembte
- Bawoo
- Taariix
Portugaal
Péy ak rëddi
- Tus-wu-gaar
- Tus-wu-taxaw
Praia
14° 55′ Bëj-gànnaar
     23° 31′ Sowwu
Làkku nguur-gi Portigee, Kereyoolu Kap Weert
Koppar Escudo Kap Weert (CVE)
Turu aji-dëkk -Kap Weer-Kap Weer
-Sa-Kap Weer
Telefon
Thumb
Lonkoyoon bu Kap Weert   
Remove ads

Melosuuf

Duni

Dëkki i diiwaani

Remove ads

Njàngale/Iniweersite

  • Iniweersite Kap Weert - Santiago (Praia, São Jorge dos Órgãos), São Vicente (Mindelo, Ribeira Julião)[1]
  • Jean Piaget Iniweersite Kap Weert[2]
  • Iniweersite Assomada
  • Iniweersite Mindelo
  • Iniweersite Santiago

Sport

Sinemaa

Filmi

  • O Ilhéu de Contenda (1995)
  • "Morna Blues" (1996)
  • Amílcar Cabral (2001)
  • Batuque' ["Batuki"]' (2006)
  • "Santo Antão - Paisagem & Melodia" (2006)
  • "Arquitecto e a Cidade Velha" (2007)
  • Kontinuasom (2009)
  • "Contrato" (2010)[3]
  • "Sukuru" (2017)

Karmat ak delluwaay

Lëkkalekaay yu biti

Loading related searches...

Wikiwand - on

Seamless Wikipedia browsing. On steroids.

Remove ads