Gaboŋ

From Wikipedia, the free encyclopedia

Gaboŋ
Remove ads

Gaboŋ (Republik Gabonee) : réew Afrig


Wikipedia
Wikipedia
Bii jukki ab junj rekk la. Man nga cee duggal sa loxo suqali ko ndeem am nga ci xam-xam ci anam yi Wikipedia taxawal


Gawu Gaboŋ
Thumb Thumb
Thumb
Barabu Gaboŋ ci Rooj
Dayo 267 667 km2
Gox
Way-dëkk 1 979 786 (2016) nit
Fattaay 7,4 nit/km2
Xeetu nguur
- Njiitu Réew
- Njiitu Jëwriñ
-
Brice Oligui
Alain Claude Bilie By Nze
Tembte
- Bawoo
- Taariix
Péy ak rëddi
- Tus-wu-gaar
- Tus-wu-taxaw
Liberewiil
 23′ Bëj-gànnaar
      27′ Penku
Làkku nguur-gi Nasaraan
-
Koppar Franc CFA (XAF)
Turu aji-dëkk Sa-Gaboŋ
Gaboŋ-Gaboŋ
Telefon
Thumb
Lonkoyoon bu Gaboŋ   

Sleg Gaboŋ alŋe.


Réewi afrig

Afrig gu Bëj-saalum Alseeri Angolaa Bene Botswana Burkina Faso Buruundi Cadd Ecoopi Eritere Eswatini Gaambi Gaboŋ Gana Gànnaar Ginne Ginne Bisaawóo Ginne gu Yemoo Isipt Jibuti Kamerun Kap Weer Réewum Diggu Afrig Keeñaa Komoor Kongóo-Brasaawiil Kongóo-Kinshasa Kot Diwaar Lesoto Libeeria Libi Madagaskaar Malawi Mali Marook Móoris Mosambik Namibi Niseer Niseeria Ruwandaa Saambi Sahara gu Sowwu Sao Tome ak Principe Senegaal Seysel Simbaawee Siraa Leyoon Somali Sudaan Sudaan gu Bëj-saalum Tansani Togóo Tiniisi Ugandaa

Remove ads
Loading related searches...

Wikiwand - on

Seamless Wikipedia browsing. On steroids.

Remove ads